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Sala
“E-nyi wanadamu! Mwabuduni Mola wenu aliekuum-
beni ninyi na aliewaumba waliekutangulieni, ili

mƧkilie uchaji”
(Suratu Al-Baqarah, 2:21)

Sala inaainisha sifa njema kumi:
Ni nguzo ya imani, inahaibisha uso, inanawirisha 
moyo, inafarajisha mwili, ni sahibu kaburini, 
inarehemesha, ni mwangaza wa mbingu, inaipa inarehemesha, ni mwangaza wa mbingu, inaipa 
nguvu uzani (hukumu), inamfurahisha Mwenyezi 
Mungu, ni tuzo la peponi na ni kiziwizi cha motoni. 

Mwenye kupuza sala, amejiangamiza.
(Mtukufu mtume – SAWW)

Ipe sala umuhimu na itekeleze kwa wakati hasa Ipe sala umuhimu na itekeleze kwa wakati hasa 
upasao. Ikabilishe kwa uwezo wako wote, kwa nia ya 
kumkurubia Mwenyezi Mungu. Ni faradhi kwa mwami-
ni kusimamisha sala kwa wakati aliopangiwa.

(Imam Ali Ibnu Abi Talib – AS)



Adhana
(Wito wa Sala)

Wakati wa sala unapoingia, sauti ya adhana husikika 
kutoka katika kila msikiti. Ni utaratibu uliotiliwa 
nguvu ufanyike ili waumini wajiandae kwa sala. 

Yafuatayo ni taratibu zake:

Ita mara 4:

ͻَŢهُ أكƇالل
ALLĀH-U AKBAR

Mwenyezi Mungu ni AdhimuMwenyezi Mungu ni Adhimu

Ita mara 2:

أشَهْدَُ أنَْ Ġ إلهَ إĠاّللƇهُ
ASHHAD-U AN LĀ ILĀH-A ILLĀLLĀH

Nashuhudia ya kuwa hakuna mungu (mwengine) 
ila Mwenyezi Mungu

Ita mara 2:
أشَهدَُ أنƈَ محُمƈَداً رسَوُلُ اللهأشَهدَُ أنƈَ محُمƈَداً رسَوُلُ الله

ASHHAD-U ANNA MUḤAMMAD-AN RASŪLULLĀH
Nashuhudia ya kuwa Muhammad ni mjumbe wa 

Mwenyezi Mungu

Ita mara 2:

أشَهْدَُ أنƈَ علَياًّ وƊͼِŐَ اللƇهُ
 ASHHAD-U ANNA ALĪ-YYAN WALĪ-YYULLĀH
Nashuhudia ya kuwa Ali ni kaimu wa Nashuhudia ya kuwa Ali ni kaimu wa 

Mwenyezi Mungu



Ita mara 2:

حيƈَ عŒ الصġƈةِ
HAYYA ‘ALĀS-SALĀH
Jihimize kwa sala

Ita mara 2:

حيƈَ عŒ الفġَحِ
HAYYA ’ALĀ L-FALĀHHAYYA ’ALĀ L-FALĀH
Jihimize kunako kiokozi

Ita mara 2:

حيƈَ عŒ خͼŢَِْ العمَلَِ
HAYYA ‘ALĀ KHAYRIL ’AMAL

Jihimize katika kitendo kilicho bora

Ita mara 2:

ͻَŢهُ أكƇاللͻَŢهُ أكƇالل
ALLĀH-U AKBAR

Mwenyezi Mungu ni Adhimu

Ita mara 2:

Ġ إلهَ إĠاّللƇهُ
LA ILĀH-A ILLĀLLĀH

Hakuna mungu (mwengine) ila Mwenyezi Mungu



Iqama
(Mwinuko kwa Sala)

Baada ya adhana, kinachofuatia ni sala. Mwamini 
anatakiwa kusimama imara, tayari na mwangalifu 
kwa sala, aelekee qibla. Wito wa mwinuko wa sala 

unaitwa “Iqama” kama ifuatayo: 

Ita mara 2:

ͻَŢهُ أكƇالل
ALLĀH-U AKBARALLĀH-U AKBAR

Mwenyezi Mungu ni Adhimu

Ita mara 2:

أشَهْدَُ أنَْ Ġ إلهَ إĠاّللƇهُ
ASHHAD-U AN LĀ ILĀH-A ILLĀLLĀH

Nashuhudia ya kuwa hakuna mungu (mwengine) ila 
Mwenyezi Mungu

Ita mara 2:Ita mara 2:

أشَهدَُ أنƈَ محُمƈَداً رسَوُلُ الله
ASHHAD-U ANNA MUḤAMMAD-AN RASŪLULLĀH
Nashuhudia ya kuwa Muhammad ni mjumbe wa 

Mwenyezi Mungu

Ita mara 2:

أشَهْدَُ أنƈَ علَياًّ وƊͼِŐَ اللƇهُ
 ASHHAD-U ANNA ALĪ-YYAN WALĪ-YYULLĀH ASHHAD-U ANNA ALĪ-YYAN WALĪ-YYULLĀH
Nashuhudia ya kuwa Ali ni kaimu wa 

Mwenyezi Mungu 



Ita mara 2:

حيƈَ عŒ الصġƈةِ
HAYYA ‘ALĀS-SALĀH
Jihimize kwa sala

Ita mara 2:

حيƈَ عŒ الفġَحِ
HAYYA ’ALĀ L-FALĀHHAYYA ’ALĀ L-FALĀH
Jihimize kunako kiokozi

Ita mara 2:

حيƈَ عŒ خͼŢَِْ العمَلَِ
HAYYA ‘ALĀ KHAYRIL ’AMAL

Jihimize katika kitendo kilicho bora

Ita mara 2:

قدَْ قامتَِ الصġّةقدَْ قامتَِ الصġّة
QAD QĀMAT-IṢ-ṢALĀH
Jiinushe kwa sala

Ita mara 2:

ͻَŢهُ أكƇالل
ALLĀH-U AKBAR

Mwenyezi Mungu ni Adhimu

Ita mara 1:Ita mara 1:

Ġ إلهَ إĠاّللƇهُ
LA ILĀH-A ILLĀLLĀH

Hakuna mungu (mwengine) ila Mwenyezi Mungu



Sala
Nyakati za sala na rakaa zake:

1. Sala ya alfajiri ina rakaa 2
2. Sala ya adhuhuri ina rakaa 4
3. Sala ya alasiri ina rakaa 4
4. Sala ya magharibi ina rakaa 3
5. Sala ya Isha ina rakaa 4

NiaNia
Tamko la nia iwe kwa mdomo au kwa moyo 

unaposimama kwa maandalizi ya sala, kama ifuata-
vyo:

(1)
Nanuia sala ya faradhi ya alfajiri yenye rakaa 2 kwa 

ajili ya Mwenyezi Mungu peke Yake

(2)
Nanuia sala ya faradhi ya adhuhuri yenye rakaa 4 kwa 

ajili ya Mwenyezi Mungu peke Yake

(3)
Nanuia sala ya faradhi ya alasiri yenye rakaa 4 kwa 

ajili ya Mwenyezi Mungu peke Yake

(4)
Nanuia sala ya faradhi ya magharibi yenye rakaa 3 Nanuia sala ya faradhi ya magharibi yenye rakaa 3 

kwa ajili ya Mwenyezi Mungu peke Yake



(5)
Nanuia sala ya faradhi ya Isha yenye rakaa 4 kwa ajili 

ya Mwenyezi Mungu peke Yake

Rakaa ya Kwanza

Qiyam
(Usimeme)

Rakaa ya kwanza inaanza kwa kusimama wima inait-Rakaa ya kwanza inaanza kwa kusimama wima inait-
wa “qiyam” na baada ya kutia nia ya sala kisha tamka 

takbira tukufu iitwayo “Takbiratu Al-Ihram” 



Takbiratu Al Ihram
(Takbira Tukufu)

Takbira tukufu inafanyika kama ifuatavyo:
Inua mikono yako miwili, vitanga vyake viƧkie usawa 
wa masikio katika hali ya kusimama wima kisha 

utamke mara moja 

ͻَŢهُ أكƇالل
ALLĀH-U AKBAR

Mwenyezi Mungu ni AdhimuMwenyezi Mungu ni Adhimu

Kiendeleo cha Qiyam
Baada ya takbira tukufu, teremsha mikono na 

uinyoshe kunako mapaja kisha uanze kusoma suratu 
Al-Fatihah mara moja

بسِمِْ ٱللƈهِٰ ٱلرƈحمْنَِٰ ٱلرƈحيِمِ
BISMILAHIR-RAHMAANIR-RAHEEM

Kwa jina la Mwenyezi Mungu, Mwingi wa rehema, Kwa jina la Mwenyezi Mungu, Mwingi wa rehema, 
Mwenye kurehemu

Ͳَͼţَِٱلعْلَٰـم ƌَهِ ربƈِٱلحْمَدُْ لل
ALHAMDU LILLAAHI RABBIL ‘AALAMEEN
Sifa njema zote ni Zake, Mola wa ulimwengu

ٱلرƈحمْنَٰـِ ٱلرƈحيِمِ
AR-RAHMAANIR-RAHEEM

Mwingi wa rehema, Mwenye kurehemuMwingi wa rehema, Mwenye kurehemu



ملَٰـكِِ يوَمِْ ٱلدƌينِ
MAALIKI YAWMID-DEEN

Ni Mfalme wa siku ya hukumu

Ͳُͼţَِاكَ نسَتْعƈِاكَ نعَبْدُُ وإَيƈِإي
IYYAAKA NA’BUDU WA IYYAAKA NASTA’EEN
Wewe pekee wa kuabudiwa na Wewe pekee wa Wewe pekee wa kuabudiwa na Wewe pekee wa 

kukidhi haja

ٱهدْنِاَ ٱلƌıطََٰ ٱلمْسُتْقَيِمَ
IHDINAS-SIRAATAL-MUSTAQEEM
Tuongoze katika njia iliyonyoka,

İِطََٰ ٱلƈذيِنَ أنَعْمَتَْ علَيَهْمِْ غͼŢَِْ ٱلمْغَضْوُبِ علَيَهْمِ
 َْͲͼţƌٓالƈٱلض َĠَو

SIRAATAL-LADHEENA AN’AMTA ‘ALAIHIM SIRAATAL-LADHEENA AN’AMTA ‘ALAIHIM 
GHAYRIL-MAGHDHOOBI ‘ALAIHIM 

WA LAD-DHAAALLEEN
Njia ya hao uliewaenemesha, si njia ya wale 

ulieghadhabika nao kwa upotovu

Baada ya kisomo cha Fatihah tu, utaendelea kwa 
kusoma suratu Al-Ikhlas mara moja

بسِمِْ ٱللƈهِٰ ٱلرƈحمْنَِٰ ٱلرƈحيِمِبسِمِْ ٱللƈهِٰ ٱلرƈحمْنَِٰ ٱلرƈحيِمِ
BISMILAHIR-RAHMAANIR-RAHEEM

Kwa jina la Mwenyezi Mungu, Mwingi wa rehema, 
Mwenye kurehemu



قلُْ هوَُ ٱللƈهُ أحَدٌََ
QUL HUWAL LAAHU AHAD

Tamka, Mwenyezi Mungu ni Pekee

ٱللƈهُ ٱلصƈمدَُ
ALLAH HUS-SAMAD

Mwenyezi Mungu ni huru wa hitaji

لمَْ يلَدِْ ولَمَْ يوُلدَْلمَْ يلَدِْ ولَمَْ يوُلدَْ
LAM YALID WA LAM YOOLAD
Hakuzaa wala hakuzaliwa

ولَمَْ يكَنُ لƈهُ كفُوُاً أحَدَ
WA LAM YAKUL-LAHOO KUFUWAN AHAD

Na hana mlinganifu Wake

Kisha inua mikono yako, vitanga vyake viƧkie usawa Kisha inua mikono yako, vitanga vyake viƧkie usawa 
wa masikio kwa kusoma “Takbira (Mwenyezi Mungu ni 
Adhimu)” teremsha mikono kwa kujiandaa kuinama 

(rukuu)



Rukuu
(Mwinamo)

Soma mara moja:

سبُحْانَ رͻťََّ العْظَيمِ وَ بحِمَدْهِ
SUBHAN-A RABBI-AL-'AZIM-I WA BI-HAMDIH
Sifa njema zote ni za Mola wangu Adhimu na 

ni Mtukufu

ٱللƈهٰمƈُ صلƌَ عŒََٰ محُمƈَدٍ وٰ آلِ محُمƈَد
ALLĀHUMMA ṢALLI ALLĀHUMMA ṢALLI ‘ALĀ MUḤAMMADIN WA ĀALI 

MUḤAMMAD
E-we Mola! ziǀkishe baraka Zako kwa Muhammad na 

aqraba za Muhammad (salawati)



Baada ya kisomo cha rukuu, inuka wima na kusoma 
mara moja

سمَعَِ اللƈهُ لمِنَْ حمَدِهَُ
SAMI'ALLAHU LIMAN HAMIDAH

Mwenyezi Mungu amesikia wito wa mwenye kumtukuza

Hapo tena utasoma “Takbira (mwenyezi Mungu ni Hapo tena utasoma “Takbira (mwenyezi Mungu ni 
Adhimu - kwa utaratibu kama ulivyoelezwa huko 
nyuma) kwa kujiandaa kwenda fudifudi (Sijida)

Sijida

Soma mara moja:

سبُحْانَ رͻťََّ اĠعŒَْ وَ بحِمَدْهِ
SUBHAN-A RABBI-AL-A'LA-WA BI-HAMDIH

Sifa njema zote ni za Mola wangu Alietukuka na Sifa njema zote ni za Mola wangu Alietukuka na 
ni Mtukufu



ٱللƈهٰمƈُ صلƌَ عŒََٰ محُمƈَدٍ وٰ آلِ محُمƈَدٍ
ALLĀHUMMA ṢALLI ‘ALĀ MUḤAMMADIN WA ĀALI 

MUḤAMMAD
E-we Mola! ziǀkishe baraka Zako kwa Muhammad na 

aqraba za Muhammad (salawati)

Kisha inua kichwa chako kwa kukaa kitako na Kisha inua kichwa chako kwa kukaa kitako na 
kusoma “Takbira” mara moja, baada ya hapo soma 

mara moja 

أسَتْغَفْرُِ ٱللƈهَٰ رͼƌͻťَ وأَتَوُبُ إلِيَهِْ
ASTAĠFIRU-LLĀHA RABBĪ WA-ATŪBU ILAYH

Naomba msamaha Kwake Mwenyezi Mungu, Mola 
wangu na kujirudi mbele Yake

Kisha soma “Takbira” mara moja kwa kujiandaa Kisha soma “Takbira” mara moja kwa kujiandaa 
kwenda katika sijida ya pili. Kisomo cha sijida ya pili 
kitakuwa kama kisomo cha sijida ya kwanza

Baada ya kumaliza sijida ya pili, inua kichwa chako 
kwa kukaa kitako na usome “Takbira”

Baada ya “Takbira” inuka wima huku ukisoma 

بحول الله وقوته أقوم وأقعد
BI-HAW-LILLAHI WA QUWWATIHI AQUMU WA AQU'DBI-HAW-LILLAHI WA QUWWATIHI AQUMU WA AQU'D
Mwinuko na ukao wangu umefadhilishwa kwa uwezo 

na nguvu za Mwenyezi Mungu



Rakaa ya Pili

Rakaa ya pili inaanza kwa kusimama wima (qiyam), Rakaa ya pili inaanza kwa kusimama wima (qiyam), 
punde tu baada kusimama, soma suratu Al-Fatihah 
kama ulivyosoma katika rakaa ya kwanza. Baada ya 
kumaliza suratu Al-Fatihah, endelea na qiyam kwa 
kusoma suratu Al-Ikhlas, umalizapo tu, una hiyari ya 

kusoma “Kithibitisho” kifuatacho:

ͻťكذلك الله ر
KADHAALIKA-LLAHU RABBIKADHAALIKA-LLAHU RABBI

Huyo ni Mwenyezi Mungu, Mola wangu

Angalia: Kisomo cha “Uthibitisho” kinasomwa baada 
ya suratu Al-Ikhlas tu, si vinginevyo (mara moja, 

mara mbili ama mara tatu)

Kisha unasoma “Takbira” mara moja



Qunuti
(Dua)

Kabla ya kwenda rukuu katika rakaa ya pili, inua 
mikono yako yote miwili na kuyaunganisha, viganja 
vyake vielekeze mbinguni, kisha soma dua ifuatayo:

ٱللƈهٰمƈُ صلƌَ عŒََٰ محُمƈَدٍ وٰ آلِ محُمƈَدٍ
ALLĀHUMMA ṢALLI ‘ALĀ MUḤAMMADIN WA ĀALI 

MUḤAMMAD
E-we Mola! ziǀkishe baraka Zako kwa Muhammad na E-we Mola! ziǀkishe baraka Zako kwa Muhammad na 

aqraba za Muhammad (salawati)



ربƈَنا آتنِا Ͳłِ الدƊنيْا حسَنَةًَ وَ Ͳłِ ا΀ْĠخرِةَِ حسَنَةًَ وَ قنِا
عذَابَ النƈار 

RABBANA ATINA FI D-DUNYA HASANAT-AN WA 
FIL-AKHIRATI HASANATAN WA QINA 'ADHAB-

AN-NAR
E-we Mola! Tukidhie mema ya hapa duniani na E-we Mola! Tukidhie mema ya hapa duniani na 
mema ya ahera na tuokoe na adhabu ya moto

ٱللƈهٰمƈُ صلƌَ عŒََٰ محُمƈَدٍ وٰ آلِ محُمƈَدٍ
ALLĀHUMMA ṢALLI ‘ALĀ MUḤAMMADIN WA ĀALI 

MUḤAMMAD
E-we Mola! ziǀkishe baraka Zako kwa Muhammad na 

aqraba za Muhammad (salawati)

Angalia: Dua ilioandikwa juu ni moja kati ya dua Angalia: Dua ilioandikwa juu ni moja kati ya dua 
zinazotumika mara kwa mara, lakini ni hiyari ya mtu 

kusoma dua nyinginezo

Baada ya qunuti, soma “Takbira” kwa kujiandaa kwa 
rukuu na sijida kama ilivyoelezwa huko nyuma



Hali ya Ukao

Hali ya ukao baina ya sijida mbili na wakati wa 
kusoma tashahudi na salamu 

Tashahudi
(Shahada)

Baada ya kumaliza sijida ya pili na kusoma “Takbira” 
tulia kwa kukaa kitako na kusoma yafuatayo:

ٱلحْمَدُْ للƈِهِِٰ
 اشَهْدَُ انَْ Ġالِهَ اƈĠِ اللهُّ وحَدْهَُ ĦĠيِʹَكَ لهَُ، واَشَهْدَُ انƈَ محُمَدَاًاشَهْدَُ انَْ Ġالِهَ اƈĠِ اللهُّ وحَدْهَُ ĦĠيِʹَكَ لهَُ، واَشَهْدَُ انƈَ محُمَدَاً
عبَدْهُُ وَ رسَوُلهُ، الَلّهمƈُ صلƌَ عŒَ محُمƈَد وَ آلِ محُمƈَد



AL-ḤAMDU LILLĀH. ASHHADU AN-LA ILAHA ILLAL-
LAH, WAHDAHU LA SHAREEK-ALLAH, WA ASHHADU 
ANNA MUHAMMADAN ABDUHU WA RASULUH. 
ALLAHUMMA SALLI ‘ALA MUHAMMADIN WA AALI 

MUHAMMAD
 
Sifa njema zote ni za Mwenyezi Mungu. Nashuhudia 
ya kuwa hakuna mungu (mwengine) ila Mwenyezi 
Mungu. Nashuhudia ya kuwa Muhammad ni mjumbe 
wa Mwenyezi Mungu. E-we Mola! ziǀkishe baraka 
Zako kwa Muhammad na aqraba za Muhammad

Salamu
(Maamkizi)

Ukiendelea na ukao huo huo, unganisha na kusoma Ukiendelea na ukao huo huo, unganisha na kusoma 
kifuatacho:

 الَسġƈمُ علَيَكَْ ايƊَهاَ النƊِͻŧƈ وَ رحَمْةَُ اللهِّ وَ برَكَاتهُُ، الَسġƈمُ علَيَنْا
 وَ عŒَ عبِادِ اللهِّ الصاّلحͲͼţَِ، الَسġƈمُ علَيَكمُْ وَ رحَمْةَُ اللهِّ وَ

برَكَاتهٍُُ

AS-SALAMU 'ALAYK-A AYYUHAN-NABIYYU WA 
RAHMATU-LLAH-I WA BARAKATUH, AS-SALAMU RAHMATU-LLAH-I WA BARAKATUH, AS-SALAMU 
'ALAYNA WA 'ALA 'IBADIL-LLAHI SSALIHEEN, AS-
SALAMU 'ALAYKUM WA RAHMAT-UL-ALLAH-I 

WA BARAKATUH



Amani ya Mwenyezi Mungu ishuke juu yako, e-we 
mtume! pamoja na rehema na baraka Zake. Amani 
ya Mwenyezi Mungu ishuke juu yetu na juu ya waja 
wema. Amani ya Mwenyezi Mungu ishuke juu yenu 

nyote pamoja na rehema na baraka Zake

Mwishowe
Soma “Takbira” mara tatu za kuhitimisha sala

Huu ni mwisho wa sala ya alfajiri yenye rakaa mbiliHuu ni mwisho wa sala ya alfajiri yenye rakaa mbili

Rakaa ya Tatu

Sala zenye rakaa zilizozidi mbili taratibu zake 
zitakuwa kama ifuatavyo:

Baada ya “Tashahudi” inuka wima “Qiyam” kama 
ilivyoelezwa kabla na usome “Tahlili” iitwayo 
“Tasbihatu Arba’a” mara tatu badala ya sura za “Tasbihatu Arba’a” mara tatu badala ya sura za 

Qur’ani



Tasbihatu Arba’a
(Tahlili Nne)

ͻَŢْاللهُّ وَ اللهُّ أك ّĠِإلهَ اĠ َسبُحْانَ اللهِّ وَ الحْمَدُْ للِهِّ و

SUBHAN ALLAHI WAL-HAMD-U LILLAHI WA 
LA ILAH-A ILLA ALLAHU WA-LLAH-U AKBAR

Utukufu wote ni wa Mwenyezi Mungu, na sifa njema 
zote ni za Mwenyezi Mungu, na hakuna mungu 
(mwengine) ila Mwenyezi Mungu peke Yake, na (mwengine) ila Mwenyezi Mungu peke Yake, na 

Mwenyezi Mungu ni Adhimu

Kwa sala ya magharibi, baada ya kisomo hiki, nenda 
katika rukuu, sijida mbili, tashahudi na kumalizia kwa 

salamu na takbira tatu

Rakaa ya Nne

Sala zenye rakaa nne ni za adhuhuri, alasiri na isha. Sala zenye rakaa nne ni za adhuhuri, alasiri na isha. 
Baada ya sijida ya pili ya rakaa ya tatu inuka wima 
“Qiyam” kwa kusoma “Tasbihatu Arba’a” mara tatu 
vile vile, baada ya hapo malizia sala kwa rukuu, sijida 

mbili, tashahudi, salamu na takbira tatu.



Imependekezwa kuvuta uradi wa Bibi Fatimatu Zahra 
(SA) baada ya kila sala kama ifuatavyo:

Tasbihatu Fatimata Zahraa (SA)
Soma mara 34:

ͻَŢهُ أكƇالل
ALLĀH-U AKBAR

Mwenyezi Mungu ni Adhimu

Soma mara 33:Soma mara 33:

ٱلحْمَدُْ للƈِهِِٰ
AL-ḤAMDU LILLĀH

Sifa njema zote ni za Mwenyezi Mungu

Soma mara 33:

هِِِٰ
ƈسبُحْاَنَ ٱلل

SUBHAAN ALLAAH
Mwenyezi Mungu ni MtukufuMwenyezi Mungu ni Mtukufu



Dua

بسِمِْ ٱللƈهِٰ ٱلرƈحمْنَِٰ ٱلرƈحيِمِ
 رضَيِتُ باِلله ربَاًّ، وبَمِحُمƈَدٍ صŒ الله عليه وآله نبَيِاًّ، وبَاĠِسġِْمِرضَيِتُ باِلله ربَاًّ، وبَمِحُمƈَدٍ صŒ الله عليه وآله نبَيِاًّ، وبَاĠِسġِْمِ
 ديِناً، وبَاِلقرُآْنِ كتِاباً وبَاِلكعَبْةَِ قبِلْةًَ، وبَعƍͼِŒَِ ولَياًّ وإمِاماً،

ƍͼِŒَدِ بنِْ عƈَومَحُم ِ
Ͳْͼţَُابنِْ الحس ƌͼِŒََوع ِ

Ͳْͼţَُوبَاِلحسَنَِ واَلحس 
 وجَعَفْرَِ بنِْ محُمƈَدٍ ومَوĨُ بنِْ جعَفْرٍَ، وعƌͼِŒََ بنِْ موĨُ ومَحُمƈَدِ
 بنِْ عƍͼِŒَ، وعƌͼِŒََ بنِْ محُمƈَدٍ واَلحسَنَِ بنِْ عƍͼِŒَ واَلحجƈُةِ بنِْ الحسَنَِ

ͼِ
Ͳŧِْةً فاَرضƈِرضَيِتُ بهِمِْ أئَم ͼƌ

Ͳťِإ ƈُةً. اللهّمƈِصلَوَاتُ الله علَيَهْمِْ أئَم 
لهَمُْ إنƈِكَ عŒَ كلͼَĨʹ ƌُءٍْ قدَيِرٌ

Kwa jina la Mwenyezi Mungu, Mwingi wa rehema, Kwa jina la Mwenyezi Mungu, Mwingi wa rehema, 
Mwenye kurehemu

Nimejitosheleza kwa fahari ya kuwa Mwenyezi Mungu Nimejitosheleza kwa fahari ya kuwa Mwenyezi Mungu 
ni Mola wangu, Muhammad (SAWW) ni mtume 

wangu, dini ya kiislamu ni dini yangu, Qur’an ni kitabu 
kinachoniongoza, Ka’ba ni kielekeo changu cha 
ibada, Ali ni kaimu na imamu akifuatwa na Hasan, 
Husain, Ali mtoto wa Husain, Muhammad mtoto wa 
Ali, Jafar mtoto wa Muhammad, Musa mtoto wa 
Jafar, Ali mtoto wa Musa, Muhammad mtoto wa Ali, 
Ali mtoto wa Muhammad, Hasan mtoto wa Ali na 
Mahdi mtoto wa Hasan (Baraka za Mwenyezi Mungu 
ziwashukie) ni maimamu. E-we Mwenyezi Mungu! 
Nimejitosheleza kwa fahari ya kuwa wote hao ni 
maimamu wangu, nijaalie niwe msingi wa furaha 
kwao. Hakika Wewe ni Mweza wa kila jambo.



Notes



Notes
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